Tình yêu được ví như pha lê mong manh dễ vỡ, bạn có biết cách nương nhẹ tay khi chạm vào?

1. Trong một bữa tiệc, có một anh chàng/ cô nàng cứ ríu rít nói cười xung xung quanh người ấy của bạn. Bạn sẽ:

a. Làm như tình cờ, nắm tay để tỏ ý cho người kia biết bạn là ai.

b. Nói thẳng với người ấy rằng mình muốn về vì đã quá muộn rồi.

c. Nhìn đi chỗ khác để khỏi thấy cảnh khó chịu đó.

2. Người ấy đến muộn trong buổi sinh nhật của bạn, đã vậy còn tặng một món quà thường ơi là thường trước mặt bạn bè. Bạn sẽ:

a. Vẫn nhận quà vui vẻ nhưng trong lòng “gim” mọi chuyện chờ sẽ tính sổ sau.

b. Vùng vằng giận dỗi và thẳng tay thảy món quà lẫn vào những món quà khác.

c. Bạn chẳng quan tâm đến chuyện gì hết, chỉ cần người ấy đến là được rồi.

3. Bạn và người ấy đang vui vẻ với nhau, bỗng nhiên hơn một tuần người ấy không đến, không liên lạc. Bạn sẽ:

a. Khóc và nghĩ rằng mình đã không còn vị trí gì trong lòng người ấy

b. Tự tìm đến nhà người ấy và làm ầm lên rằng mình có lỗi gì không mà người ấy không đến.

c. Tìm cách điều tra xem người ấy có hò hẹn với người khác không?

4. Bạn tình cờ gặp người ấy và một người khác cùng đi ăn chè. Ngay tối hôm đó, bạn sẽ:

a. Không nói lời nào cả. Bạn không thích quan trọng hoá vấn đề

b. Nói với người ấy rằng có người nói cho bạn biết chuyện và bạn đang chờ một lời giải thích

c. Tuyên bố chia tay.

5. Sau mỗi lần cãi nhau, người ấy nói với bạn: “Cả hai cần nhiều khoảng cách hơn”. Bạn sẽ:

a. Nói với người ấy rằng, chính bạn mới cần chuyện đó và ngưng gọi điện, không gặp mặt một thời gian

b. Lẳng lặng rời xa mà không hề trách móc hay có ý định hàn gắn gì hết.

c. Nói rằng bạn sẽ chờ vô hạn định cho đến lúc người ấy cần bạn.

6. Bạn sẽ làm gì khi bị mất phương hướng trong chuyện tình yêu?

a. Cuống quýt đi tìm sự tư vấn của những người bạn.

b. Nhất quyết tìm ra nguyên nhân của sự thất bại và đánh giá lại mối quan hệ.

c. Lặng lẽ nghiền ngẫm nỗi đau của riêng mình

]Mời bạn tính điểm nào!

Câu 1: A 3đ, B 2đ, C 1đ

Câu 2: A 3đ, B 1đ, C 2đ

Câu 3: A 3đ, B 2đ, C 1đ

Câu 4:A 3đ, B 2đ, C 1đ

Câu 5: A 2đ, B 1đ, C 3đ

Câu 6: A 2đ, B 3đ, C 1đ

KẾT QUẢ ĐÂY:

TỪ 6 — 10 ĐIỂM: Chào bạn, một người cực kì tốt bụng và ấm áp, ai cũng sẽ cảm thấy nhẹ nhàng bình yên khi ở bên cạnh bạn. Nhưng, với tình yêu, sự chịu đựng của bạn lại cho một kết quả không dễ thở lắm. bạn xem tình yêu như món đồ quý, để trong tủ và ngắm nhìn chứ không dám chạm tay vào. Bạn luôn cố gắng tìm mọi cách làm vừa lòng người ấy, nhưng cũng có khi họ lại khó chịu với cái tính “thế nào cũng được” của bạn. Nếu kiên định hơn và có chính kiến riêng, bạn sẽ thấy thú vị hơn nhiều trong chuyện tình cảm đấy.

TỪ 10 — 15 ĐIỂM: Bạn đang cầm tình yêu trên tay và còn tung tẩy nữa chứ, bạn có biết nó sẽ rơi bất cứ lúc nào hay không? Đồng ý là bạn chín chắn, tự tin và biết cách gắn bó với người ấy một cách chân thành, yêu thương và mạnh mẽ. Bạn cũng biết bảo vệ bản thân, đòi hỏi quyền lợi của mình, nhưng nên đặt mình vào hoàn cảnh của người khác để quan tâm tới họ hơn nhé!

TỪ 16 — 18 ĐIỂM: Bạn là người có thể sẵn sàng đập bể tất cả nếu như không vừa ý, đôi khi bạn chẳng cần biết người ấy cần gì, miễn sao bạn thỏa mãn ý thích của mình là được. Bạn quá đòi hỏi và nhiều lúc còn vô tâm nữa. Nếu bạn muốn mình trở thành "một nửa" tốt hơn và có tình yêu bền vững, cần xem lại những ưu tiên của mình và bắt đầu thay đổi ít nhiều tính khí nóng nảy đi nhé!